Homeक्राईमनाशिक ग्रामीण पोलीसांचे गुटखा विरोधी 'अभियान २' अंतर्गत ६० गुन्हे दाखल,...

नाशिक ग्रामीण पोलीसांचे गुटखा विरोधी ‘अभियान २’ अंतर्गत ६० गुन्हे दाखल, ७३ लाखांचा गुटखा जप्त…….

नाशिक ग्रामीण पोलीसांचे गुटखा विरोधी ‘अभियान २’ अंतर्गत ६० गुन्हे दाखल, ७३ लाखांचा गुटखा जप्त…….

महाराष्ट्र अधिसूचनेनुसार मानवीय दृष्टीने गुटखा पानमसाला, सुगंधीत तंबाखू तसेच मानवी आरोग्यास हानीकारक असणा-या विकी उत्पादन, साठवणुक, वाहतुक आदी व्यासांना प्रतिबंधीत करण्यात आलेले आहे. नाशिक पोलीस जिल्हा अंतर्गत गुटख्याची अवैधरित्या वाहतुक, विकी, वितरण व साठवण करणा-यांविरुद्ध गुटखा विरोधी पथकाने कारवाई सुरू केली आहे. नाशिक ग्रामीण पोलीसांनी गुटखा विरोधी ‘अभियान’ राबविले होते. अभियाना दरम्यान गुटखा विक्री केंद्रे पुरवठादार व वाहतुकदार यांच्या साखळीवर कारवाई करण्यात पोलीसांना भरीव यश मिळाले होते. आता पुन्हा पथक नव्या जोमाने मोहीम सुरू केली असून या दरम्यान गुटखा विक्री व वाहतूक करणा-या आणखी इसमांवर कारवाई करण्यात आली आहे.

नाशिक ग्रामीण पोलीसांनी आजवर केलेल्या कारवाई दरम्यान एकू (१७८) आरोपी अटक परण्यात असून त्यातील (३७) आरोपी आजही जेलमध्ये आहेत.राज्य व राष्ट्रीय महामार होणारी गुटख्याची तसेच पोलीस ठाणे हद्दीतील पान टप-या गोडाउन व इतर आस्थापनांची कसून तपासणी करण्यात येत असून सदर अभियान हा सुरू राहणार आहे.

गुटखा, पान मसाला व इतर प्रतिबंधीत तंबाखूजन्य पदार्थाविषयी नागरीकांना काही माहीती असल्यास, नाशिक ग्रामीण पोलीस ठाण्यात संपर्क करण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

Advertisement

Advertisementspot_imgspot_imgspot_imgspot_img
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments